
 

 

 

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA MATUMIZI MAHSUSI  

 

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 

Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 

Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga) 

Ukurasa | 1                                                                                   723G _02/2023 

MWELEKEO WA MVUA KATIKA ENEO LA BONDE LA PANGANI KWA 
KIPINDI CHA MWEZI DISEMBA 2024 

1.0 UTANGULIZI 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua katika eneo la bonde la Pangani kwa kipindi cha 

mwezi Disemba 2024.  

Kwa kawaida, maeneo ya bonde la Pangani yanayopatikana katika mikoa ya Tanga, 

Arusha, Manyara na Kilimanjaro, hupata mvua za Vuli kuanzia mwezi Oktoba hadi 

Disemba kila mwaka. Maeneo hayo yanatarajiwa kuendelea kupata mvua katika kipindi 

cha mwezi Disemba 2024. 

2.0 MWELEKEO WA MVUA KATIKA ENEO LA BONDE LA PANGANI KWA 

KIPINDI CHA MWEZI DISEMBA 2024 

Katika kipindi cha mwezi Disemba 2024, maeneo mengi ya bonde la Pangani 

yanatarajiwa kupata mvua. 

 

Jedwali namba 1 na kielelezo namba 1 hapo chini, vinaonesha utabiri wa mtawanyiko 

wa mvua kwa kila wiki, katika kipindi cha mwezi Disemba 2024 kwa maeneo 

yanayopatikana katika eneo la bonde la Pangani. 

Jedwali 1: Utabiri wa mtawanyiko wa mvua katika eneo la bonde la Pangani, katika 

kila wiki ya mwezi Disemba 2024 

BONDE 
WIKI YA 

KWANZA 
WIKI YA PILI WIKI YA TATU WIKI YA NNE 

PANGANI Mvua katika 
maeneo mengi 

Mvua katika 
maeneo mengi 

Mvua katika 
maeneo mengi 

Mvua katika 
maeneo mengi 
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Kielelezo 1: Utabiri wa mvua kwa kipindi cha kila wiki ya mwezi Disemba 2024 katika 
eneo la bonde la Pangani 

Utabiri huu umetolewa: 29/11/2024.  

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA. 


